เมื่อวันที่ 26-29 พฤษภาคม 2558 นำโดย อาจารย์ฐาปนะ แต้งจุ้ย ประธานหลักสูตรอุตสาหกรรมท่องเที่ยวและบริการ และ นางสาววรรษมน ทองเกิด เจ้าหน้าที่ประสานงานนักศึกษาจีน ได้แนะแนวการศึกษาต่อระดับปริญญาตรี ให้กับนักเรียนในเขตพื้นที่จังหวัดเชียงราย ประกอบด้วยโรงเรียนเชียงรายวิทยาคม โรงเรียนดำรงราษฎร์สงเคราะห์ โรงเรียนอบจ.เชียงราย โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม โรงเรียนจุฬาภรณ์ราชวิทยาลัย เชียงราย และโรงเรียนเวียงป่าเป้าวิทยาคม โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ เพื่อบริการวิชาการแก่สังคมให้กับนักเรียนระดับมัธยมศึกษาปีที่ 6 ทั่วประเทศ ให้ข้อมูลแนะแนวการศึกษาต่อระดับปริญญาตรีหรือข้อมูลอื่นๆ ประกอบด้วย ข้อมูลด้านการศึกษา การประกอบอาชีพ การสอบภาษาอังกฤษ ความรู้เกี่ยวกับศัพท์ภาษาอังกฤษด้านธุรกิจการบิน การบริการที่ดี และข้อมูลอื่นที่เป็นประโยชน์แก่นักเรียนผู้ปกครองและผู้ที่สนใจได้เกิดแนวทางในการเลือกเส้นทางสำหรับอนาคตที่เหมาะกับความถนัด ความสามารถ และศักยภาพของตนเอง ตลอดจนอาจารย์แนะแนวรับทราบข้อมูลที่ถูกต้อง ชัดเจน ซึ่งมีจะมีผลต่อการตัดสินใจและเตรียมตัวและเตรียมพร้อมเพื่อสอบคัดเลือกเข้าศึกษาต่อในมหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
|